สอบถามผู้หญิงเกี่ยวกับเรื่องหน้าอกค่ะ

พอดีค้นข้อมูลไม่ค่อยเจอ อยากรู้ว่าแบบนี้คืออาการอะไรค่ะ
คือเราเป็นประจำเดือนอยู่(มาน้อย) แล้วมีอาการคันเล็กๆที่ฐานหัวนม ทีนี้พอเราจับดูก็รู้สึกว่าสัมผัสแปลกๆ เลยเปิดเสื้อดู ก็พบว่าฐานหัวนมเรามันเหี่ยวอะค่ะ แบบแห้งไปเลย เหมือนผิวหนังคนอายุมากๆที่จะย่นๆเหี่ยวๆ แต่จะแข็งๆ เหมือนมันแห้งแฟ่บลงไปเลย ซึ่งปกติไม่เป็นแบบนี้ค่ะ ลักษณะมันค่อนข้างน่ากลัว เลยหยิบโทรศัพท์มาพยายามเช็ค แต่สักพักเราก็คาใจเลยเปิดดูอีกรอบ(ยังมีอาการคันเล็กๆอยู่) ก็พบว่ามันกลับมาเป็นปกติแล้ว คือนุ่มๆ ไม่เหี่ยว เหมือนจากที่ปกติพองๆมันแฟ่บลงไปแล้วก็กลับมาพอง เลยงงว่ามันเป็นเพราะอะไรคะ ปกติหรือเปล่า? 

ปล.ตอนเป็น เป็นแค่ข้างเดียวค่ะ อีกข้างปกติ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่