ช่างตัดผม ทำไมไม่เข้าใจคำว่าเอาออกนิดเดียว

วันนึงผมได้เข้าไปตัดผมร้านตัดผมแห่งนึง ผมไดแจ้งทรงผมแล้วบอกช่างว่าเอาผมบอลที่แหลมออกมาด้านข้างออกนิดเดียว แต่พอตัดไปตัดมา ตัดซะผมบนสั้นยังกับเด็กมัธยม พอผมถามว่าพี่ครับมันสั้นไปป่าวครับ ช่างบอกว่ามันต้องตัดให้เท่ากันช่างเขาก็ตัดกันแบบนี้แล้วเขาก็ตัดไปอีก ผมเลยทนไม่ไหวบอกกับช่างว่า พอแล้วครับพี่มันสั้นแล้ว สรุปผมไม่เข้าใจทำไมช่างตัดผมถึงไม่เข้าใจกับคำว่าเอาออกนิดเดียว ตัดออกนิดเดียวแล้วก็ต้องถามลูกค้าสิว่าพอไหม ไม่ใช่ตัดตามใจตัวเองจนสั้นแบบเด็กมัธยมต้น
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่