ช่วงนี้อากาศร้อนมาก ควรเลือกแอร์แบบไหนดี(13เม.ย.67)

1.ห้องผมขนาด 5.5*4ตร.ม.ควรใช้แอร์ขนาดกี่ btu ดีครับ
2.แอร์แบบแขวนกับแอร์ติดผนังแบบไหนดีกว่ากันครับ(อินเวอร์เตอร์)เหมือนกัน
3.ผมมีงบอยู่40000-5000บาท
ถามผู้รู้ว่าแอร์ยี่ห้อไหนดี(เลือกไม่ถูกเลย)
เช่น แคร์เรีย,มิตซู,ไดกิ้น,พานา,ไฮเออร์
Gree,มีเดีย,ชาร์ป,LGและอื่นๆ
4.แอร์ที่ล้างตัวเองได้ดีไหมครับล้างได้เองจริงหรอแบบนี้ก็ไม่ต้องเรียกช่างมาล้างสิครับ
5.แอร์ที่มีระบบฟอกอากาศจะแพงกว่าแบบไม่ฟอกหรือไม่ครับกินไฟไหม ฟอกอากาศได้จริงหรอ แล้วฝุ่น PM.2.5ฟอกไดป่าวครับ
6.พอซื้อแอร์แล้วมีวิธีเปิดแอร์ให้เสียค่าไฟน้อยๆช่วยแนะนำวิธีหน่อยครับ
7.คุณๆเสียค่าไฟเดือนละเท่าไรเปิดแอร์ตอนกลางคืนเปิดกันกี่ชม.ครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่