ข้าราชการ ถ้าขึ้นชำนาญการเร็วเงินเดือนจะประมาณเท่าไรครับ

ตำแหน่งสายวิชาการ เช่น นักวิชาการบัญชี, นักวิชาการคอมพิวเตอร์
บรรจุวุฒิปตรี แล้วเรียนปโท ที่หลังให้จบทันใน 4ปี
ถ้าเลื่อนชำนาญการเร็ว 4 ปี โดยวิธีใช้วุฒิป.โท
ผมอยากรู้ว่าถ้าเริ่มเป็นข้าราชการตอนอายุ 25
ตอนอายุ 29 ได้เป็นชำนาญการ เงินเดือนจะประมาณเท่าไรครับ
และจากอายุ 29 จนเกษียณ ผมโชคร้ายสอบชำนาญการพิเศษไม่ได้ เกษียณชำนาญการ เงินเดือนตอนเกษียณจะประมาณเท่าไรได้ครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่