คอนแทคเลนส์เกือบแห้งค่ะ

คือเรากำลังเอาคอนแทคเลนส์มาล้างค่ะ แล้วเราเอาวางไว้ตรงฝาตลับ เพื่อที่จะล้างตัวตลับก่อนอะค่ะ แต่ในขณะนั้นเราเปิดพัดลมทิ้งไว้ พอกำลังจะหยิบคอนแทคเลนส์มาล้าง ตกใจหมดเลยค่ะ คอนแทคเลนส์มันงอเหมือนจะหุบเข้าหากันแล้วก็แข็งนิด ๆ เราเลยรีบเอามาแช่น้ำยาล้างไว้สักแป๊บค่ะ แล้วมันก็คืนสภาพเดิมเลยนะคะ แต่ก็ไม่กล้าใช้เท่าไหร่ เลยอยากสอบถามพี่ ๆ ว่า ถ้าเป็นแบบที่เล่ามามันจะสามารถนำกลับมาใช้ได้ไหมคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่