เผลอรดน้ำต้นไม้ตอนเที่ยง ทำไงดีครับ

กระทู้คำถาม
พอดีว่าคุณแม่ฝากดูแลต้นไม้ ให้รดน้ำเช้า-เย็น
ผมเผลอรดน้ำต้นไม้ไปตอนเที่ยงครับ แล้วมารู้ทีหลังว่าจะทำให้ต้นไม้ตาย
น้องเป็นต้นไม้ประดับบ้าน ปลูกในกระถางขนาดเล็ก-กลาง-ใหญ่ ทั้งหมด

อยากรู้ว่าน้องจะตายเลยมั้ยครับ หรือยังพอมีหวังว่าน้องจะรอดอยู่
พอจะมีวิธีแก้ไข ช่วยน้องทันมั้ยครับ

อุณหภูมิวันนี้ หลังจากที่เพิ่งรดไปครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่