กลัวคลิปลับของเรากับแฟนจะหลุด

ต้องเกริ่นก่อนครับว่าส่วนตัวเวลาผมดูหนังxผมจะดูโหมดผญคนเดียวและผช2คนหรือมากกว่า ดูไปดูมารู้สึกชอบแนวนี้ครับ แต่ไม่กล้าทำกับแฟนถึงขั้นนั้นครับ ให้มันอยู่แค่ในจินตนาการ แต่แล้วก็อยากหาความตื่นเต้นเพิ่ม เลยโหลดทวิตเตอมาเล่น ซึ่งพบว่าเรื่อง18+มันเยอะมาก จนกระทั่งเจอทวิตนึงเขียนว่าแลกรูปแฟน ผมเลยทักไปคุยครับ ได้ความว่าผมและเค้าจะส่งทั้งรูปและคลิป โดยย้ายไปส่งในเทเลแกรมครับ ซึ่งก็ส่งกันไปส่งกันมา(ทั้งรูปและคลิปของผมกับเค้าต่างเห็นหน้าแฟนของกันและกันทั้งคู่) แต่แอพเทเลแกรมมันมีโหมดที่ทำให้ไม่สามารถแคปหน้าจอหรืออัดหน้าจอลงเครื่องได้ครับ แล้วก็นั่นแหละครับ ก็ส่งกันไปส่งกันมา จนผมลืมคิดว่าจริงๆแล้วมันสามารถหยิบมือถือหรือไอแพดขึ้นมาถ่ายจากจอโทรศัพท์ได้อยู่ดีครับ แต่กว่าจะคิดได้ก็ส่งให้ดูกันไปกันมาจนเยอะเลยครับ แต่ว่าผมไม่ได้เก็บรูปภาพของแฟนของคนที่คุยกันไว้ แต่ผมไม่รู้ว่าเค้าจะเก็บของผมไว้มั้ย ผมอยากจะถามเพื่อนๆ พี่ ในกระทู้พันทิปว่า
1.ถ้าบุคคลคนดังกล่าวนำรูปภาพและคลิปที่มีหน้าของแฟนผมอยู่ไปปล่อยในโลกออนไลน์ ผมสามารถแจ้งความดำเนินคดีอะไรได้มั้ยครับ
2.ถ้ารูปและคลิปของแฟนผมหลุดออกไปจริงๆ ผมจะมีความผิดเหมือนกับบุคคลดังกล่าวมั้ยครับ
3.อยากทราบว่าถ้าหลังจากที่รูปและคลิปมันหลุดขึ้นมาจริงๆ ผมควรจะทำอย่างไรต่อไปดีครับ
(รูปและคลิปยังไม่หลุดนะครับ ผมแค่กังวลกับสิ่งที่ยังไม่เกิดขึ้นไปก่อน เพราะกว่าจะคิดได้ว่าเค้าอาจนำโทรศัพท์อีกเครื่องมาถ่ายไว้ มันก็สายไปแล้วครับ)
และผมเสียใจกับสิ่งที่เกิดขึ้นมากๆเลยครับ ผมจะจำไว้เป็นบทเรียน และจะไม่กลับไปทำอีกแล้วครับ
                นี่เป็นกระทู้แรกของผม หากผิดพลาดประการใดต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่