อยากเรียนพยาบาลค่ะ

สวัสดีค่ะพี่ๆ ตอนนี้หนูพึ่งขึ้นม.4ค่ะหนูอยากเรียนพยาบาลมาตั้งแต่ป.6เลยค่ะพอมาม.4หนูเลยเลือกลงสายวิทย์-คณิตค่ะหนูเลยอยากจะมาถามพี่ๆที่เรียนพยาบาลค่ะว่าถ้าจะเรียนพยาบาลต้องเน้นเรื่องอะไรเป็นพิเศษนอกเหนือจากวิทย์คณิตมั้ยคะแล้วพยาบาลศาสตร์มีรอบ Portfolio มั้ยคะ พยาบาลศาสตร์สามารถกู้ กยศ. ได้รึป่าวคะ แล้วพี่ๆมีมหาลัยในภาคอิสานแนะนำมั้ยคะ หนูรู้ว่าเรียนพยาบาลมันเหนื่อยมากๆๆๆๆ ตามที่เคยเห็นมาแต่หนูก็จะสู้เพื่อความฝันตัวเองค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่