โดนตัดสัญญาณเน็ตแล้วค่าเน็ตรายเดือนจะเก็บไปเรื่อยๆมัยคะ

กระทู้คำถาม
คือเราค้างชำระเน็ตตอนแรกยอด900กว่าบาท ประมาณ3-4เดือนค่ะ ละก็โดนระงับสัญญาณ เราก็วัยกำลังเรียนอ่ะค่ะ เป็นนักศึกษาอยู่ ช่วงขัดสนจะขอที่บ้านก็ไม่ได้เพราะต้องจัดการเอง เลยปล่อยไปก่อน เก็บเงินได้ค่อยจ่าย พอมีเงินเราก็ทยอยจ่ายค่ะ แต่พอเราจ่ายเราไม่ได้กดจ่ายตรงบิลเก่าก่อน เราไปกดชำระบิลรอบใหม่เรื่อยๆ เหลือรอบบิลเก่า แทนที่เราจะชำระรอบบิลเก่าก่อน เราชำระจนเหลือ300กว่าบาท ละเข้าช่วงปิดเทอมพอดี ไม่เงินแล้วว่าจะรอไปก่อนเพราะเราก็ชำระจนยอดเหลือน้อยแล้ว จนเรามาดูอีกที สัญญาณของซิมไม่ขึ้นค่ะ เหมือนโดนตัดไปเลย เราจะเข้าไปเช็คยอดในแอพคือมันขึ้นว่าไม่มียอดค้างชำระ เบอร์กดดูอะไรไม่ได้เลย ดูอีกทีคือซิมไม่มีสัญญาณ เปิดปิดเครื่อง ถอดซิมใส่ใหม่ก็ไม่มีสัญญาณค่ะ เราอยากทราบว่าตอนนี้โดนระงับสัญญาณใช้อะไรไม่ได้เลย ยอดค้างชำระยังจะขึ้นยังจะเก็บอยู่มั้ยคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่