วิธีใช้ separations preview ใน Illustrator

สอบถามผู้รู้หน่อยค่ะ 
พอดีมีงานมาแล้วเราต้องการเปลี่ยนสีตัว ART  ในหน้าจอที่โชว์เป็นสีดำ เป็นสีอื่น  ไม่ว่าจะเปลี่ยนสียังไง ก็ยังเป็นสีดำไม่เปลี่ยนไปตามสีที่เราเลือกใหม่ 
จิ้มพื้นที่ ที่ต้องการเปลี่ยนนั้น กลับโชว์เป็น สีฟ้า  พอเปิดดูใน separations preview  มีสีฟ้าอยู่  เราลองลบสีฟ้าใน Swatches   ออกดู สีฟ้าใน  separations preview  ก็ยังอยู่ไม่หาย   และก็ไม่สามารถเปลี่ยนสีดำที่โชว์เป็นสีอื่นได้    ไม่ทราบว่า ต้องทำอย่างไรให้เปลี่ยนสีดำเป็นสีอื่นได้ค่ะ

ช่วยหน่อยนะคะ  ไม่รู้จะแก้ยังไงค่ะ  ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่