ปัจจุบันมีแอพลิเคชั่นที่สามารถแลกเงินต่างประเทศ เป้าหมายเพื่อลงทุน / เก็งกำไร online บ้างมั้ยคะ

ปัจจุบันมีบริการ  หรือแอพลิเคชั่นที่สามารถแลกเงินต่างประเทศ เป้าหมายเพื่อลงทุน / เก็งกำไรออนไลน์ บ้างมั้ยคะ
หากคำถามไม่เหมาะสมก็ขออภัยค่ะ
.
เท่าที่รู้ ตอนนี้กิจกรรมแลกเปลี่ยนเงินตราต่างประเทศสำหรับรายย่อย มีแค่ forex  แต่กฏหมายยังไม่รองรับ
นอกจากนี้การถือระยะยาวยังมีปัญหา SWAP  ด้วย     ส่วน  travel card  ห้ามใช้ประโยชน์ในการเก็งกำไร
.
ถ้าหากมีบริการของแอพ หรือธนาคาร รบกวนแนะนำค่ะ
ขอบคุณค่ะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่