มาซัมเมอร์ต่างประเทศกับเพื่อนคนไทย

คือเรามาซัมเมอร์กับทางโรงเรียนและมีเพื่อนของเรามาด้วยซึ่งเพื่อนของเราเก่งภาษาอังกฤษมากๆแต่เราไม่ค่อยเก่งเลยค่ะ ต้องอยู่บ้านเดียวกันแถมอยู่โรงเรียนเดียวกันด้วยค่ะ คือเพื่อนเราจะพูดแทนเราทุกอย่างเลยค่ะทั้งพูดหรือถามโฮส เพื่อนต่างชาติ ครูต่างชาติ ถามทางคนทั่วไป คือเราเป็นคนที่พูดน้อยด้วย ไม่ค่อยกล้าไปคุยกับใครหรือต้องใช้เวลานิดหน่อยกว่าจะไปคุยกับคนอื่น เวลาคนถามคำถามเราไม่ค่อยเก่งอังกฤษเลยต้องใช้เวลาคิดนิดหน่อย และช่วงเวลาที่เราคิด เพื่อนเราก็ตอบไปแล้ว เราบอกเพื่อนไปแล้วว่าเราแบ่งกันตอบมั้ยเวลามีคนถาม หรือแบ่งกันพูดมั้ยเวลาจะถามใคร แต่เพื่อนเราบอกว่าต้องเร็วสิ ถ้าเร็วก็ได้พูด ตอนนี้เครียดมากเลยค่ะกลัวไม่ได้ภาษา ไม่ได้เพื่อน เสียเงินมาเยอะ แถม homesick ด้วย รู้สึกอยากร้องไห้ตลอดเวลา เวลาที่นี่กับไทยต่างกันมากๆ ไม่รู้จะปรึกษาใครดี

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่