ถ้าจะวัดความเจริญในด้านของจังหวัด ควรเทียบด้านไหน ที่ไม่ใช่ของประเทศเทียบGDP

อยากทราบว่าจังหวัดนึง ถ้าจะเทียบกับความเจริญ ควรต้องมีด้านไหนบ้างครับเป็นองค์ประกอบสำคัญ ที่มีแล้วก็ถือว่าเจริญ แต่อยู่ในระดับไหน? อยากทราบครับ เป็นแนวศึกษาทางการศึกษาต่อ โปรเจ็คเกี่ยวกับตัวผมเอง เอาไปศึกษาต่อเป็นองค์ความรู้ครับ เพราะว่ากำลัง ศึกษาเรื่อง โครงสร้างพื้นฐานในประเทศ สิ่งที่ควรมี? ฝากทุกคนแนะนำได้ครับ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่