BMW เปลี่ยนผ้าเบรคแล้วเบรคดังกันไหมครับ

สงสัยมานานแล้วเรื่องเบรคดัง ผมใช้ BMW F30 LCI เปลี่ยนผ้าเบรคมา 2 ครั้งแล้ว แรกๆจะมีเสียงดังกึก เสียงนี้เข้าใจได้ว่าผ้าเบรคใหม่อาจจะมีเสียงบ้าง แต่พอขับไปสักพักจะมีเสียงเบรคตอนใกล้หยุดดังเอี๊ยก(จะเป็นเฉพาะตอนจอดรถทิ้งไว้นานๆแล้วกลับมาขับใหม่) เคยเอาเข้าอู่ให้ช่างเช็คให้ เสียงหายไปประมาณ 2 อาทิตย์แล้วก็กลับมาดังใหม่

พอดีวันนี้ เดินผ่าน F10 แล้วได้ยินเสียงเหมือนรถผมเลย ใครเป็นเหมือนกันบ้างหรือมีงิธีแก้ไขยังไงแน่ะนำด้วยนะครับ

ปล. เคยซื้อน้ำยาฉีดล้างเบรคมาฉีดเองแล้วไม่หาย

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่