สุขสันต์วันเกิด จากผม...คนที่เธอไม่รู้จัก

สุขสันต์วันเกิดครับ มีความสุขมาก ๆ นะครับ
ใช้ชีวิตในแบบที่เป็น
สดใสและร่าเริงในทุก ๆ วัน 
เป็นตัวของเธอเอง ในแบบที่เธอเป็น

26 แล้วสินะ ถ้าผมนับไม่ผิด
อยากได้อะไรเป็นของขวัญหรอครับ
ดอกไม้สักช่อ พร้อมโค๊ด G-Coin PUBG เบิ้ม ๆ ดีไหมนะ

วันเกิดปกติเขา อธิษฐานขออะไรกันนะ
ขอให้เนื้อคู่หลุ่นตุบ มาอยู่ตรงหน้ารึเปล่านะ

ถ้าเธอขอดอกฟ้า ผมจะปีนขึ้นไปเก็บ
ถ้าเธอขอดาว ผมจะสอยลงมา

ถ้าเธอขอฝน ผมจะเป็นนางแมวให้ ...อะไร๊รร !!!

คนอะไรเลี้ยงไก่แจ้ไว้บนหัว
อ้าว...มัดผมหรอกหรอ ก็ว่าอยู่ใครจะบ้าเอาไก่แจ้ไปไว้บนหัว 🐓🐓🐓

ผมมองดูเธอ แต่ระหว่างที่มองอยู่ สายตาก็ไปสะดุดกับบางสิ่งที่อยู่บนหัวเธอ
ผมก็ได้แต่คิดไปต่าง ๆ นา ๆ และแอบเผลอยิ้มไปโดยไม่รู้ตัว 

คนบ้าอะไร ทำอะไรก็น่ารักไปหมด
ไม่สิ คนที่บ้า น่าจะเป็นผมมากกว่า !!!

คนมีแฟนวันเกิดแฟน ปกติเขาทำอะไรกันนะ ไปกินข้าวที่ร้านอาหารหรู ๆ ไปดูหนังที่โรงหนัง หรือว่าไปเที่ยวสวนสนุก 

หรือที่เงียบ ๆ สักที่ มีแค่ผมกับคุณ 2 คน
เค้กหนึ่งก้อนวางอยู่ตรงหน้า เทียนหนึ่งเล่มปักตรงกลาง หรือหลายเล่มปักรอบ ๆ เราต่างสบตากัน มือทั้งสองสอดประสาน ไม่ต้องพูดอะไรทั้งนั้น แค่คุณอยู่ตรงนี้ ไม่มีพรไหนอีกแล้วที่ปราถนา 

หลับตาลงและจูบลงหน้าผากเบา ๆ 
ไม่ว่าคุณจะลืมตาขึ้นสักกี่ครั้ง ผมจะอยู่ตรงนี้ ตรงหน้าคุณ ไม่หายไปไหน

"คุณอยู่ในความฝัน
ฉันพบเจอคุณเช่นนั้นเสมอ
คุณงดงาม ตราตรึง และยังคงอบอุ่น
แต่ฉันคงต้องตื่นแล้วล่ะ"
#ปานตะวัน

ขอบคุณทึ่รับฟังครับ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่