ระหว่าง ลีไวน์รักไทยรีสอร์ท กับ ภูน้ำรักไทยรีสอร์ท พักที่ไหนดี

ช่วงเดือนตุลาคม วันหยุดยาว วางแผนไปเที่ยวแม่ฮ่องสอนซึ่งบินไปลงเชียงใหม่ แล้วเช่ารถขับไปเอง เดินทางครอบครัวผู้ใหญ่ 4 คน

ระยะเวลาเที่ยวประมาณ 4 วัน 3 คืน ซึ่งแต่ละคืนก็จะไปเก็บที่นั่นนิด ที่นี่หน่อยตลอด 4 วัน 3 คืน เรียงคร่าวๆ ประมาณนี้ครับ

วันที่ 1 เดินทางไปลงสนามบินเชียงใหม่ รับรถเช่า
แวะเที่ยว กิ่วลม
แล้วก็ไปพักที่บ้านจ่าโบ่ คาดว่าจะพักที่เซเว่นกลางวิวบ้านจ่าโบ่ แต่ช่วงนี้ยังไม่เปิดให้จองต้องรอกลางปีครับ

วันที่ 2 เดินทางจากบ้านจ่าโบ่ แวะเที่ยว แวะเยี่ย...ม ไปเรื่อน
แวะเที่ยว พระธาตุดอยกองมู
แวะ ซูตองเป้
แวะ ปางอุ๋ง
สุดท้ายไปจบที่บ้านรักไทยครับ ซึ่งตอนนี้ก็ยังไม่เปิดให้จอง ต้องรอจองช่วง พค หรือ มิย
คำถามในใจที่มีคือ ระหว่าง ลีไวน์รักไทย กับ ภูน้ำรักไทย เพื่อนๆ แนะนำที่ไหนดีครับ

วันที่ 3 ก็ตั้งใจว่าออกจากบ้านรักไทย วิ่งกลับไปปาย ระหว่างทางแวะนิดๆหน่อยๆ
แวะวัดศรีดอนชัย
แวะสันติชล
เข้าที่พักแถวปาย ตอนแรกตั้งใจว่าจะออกมาเดินถนนคนเดินปาย แต่พึ่งทราบข่าวว่าเดือน ตค ไม่มีถนนคนเดือน จะกลับมาเปิดช่วง พย เป็นต้นไป เสียดายเหมือนกันครับ

วันที่ 4 ก็เดือนทางจากปาย กลับสนามบิน

รบกวนเพื่อนๆช่วยแนะนำหน่อยนะครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่