คนที่บอกว่ากรุงเทพไม่น่าอยู่มลพิษเยอะนี่เขาเหมารวมทุกเขตหรือเปล่าครับเพราะพื้นที่ของกรุงเทพกว้างใหญ่มากตั้งพันกว่าตรม.

จขกทสงสัยว่าคนต่างจังหวัดหรือคนที่มาอยู่กรุงเทพแล้วบอกกรุงเทพไม่น่าอยู่นี่เขาหมายถึงเขตไหนเขาเหมารวมทั้งกรุงเทพเลยหรือเปล่าครับเพราะกรุงเทพกว้างใหญ่มากตั้ง1500กว่าตารางเมตรมีทั้งเขตที่เจริญกลางๆแบบบางกะปิเขตลาดพร้าว หรือเจริญน้อยลงมาแบบเขคมีนบุรีเขคคลองสามวา คันนายาวก็ไม่เจริญมาก ยิ่งหนอกจอกนี่ยิ่งดูบ้านนอกเลย เขตพระนครเขตดุสิตนี่ก็ออกแนวเมืองเก่าอนุรักษ์ตึกเก่าๆมีวัดมีวังอีกรถก็ติดน้อยลงอีกครั้ง เห็นไหมครับว่ากรุงเทพก็มีโซนที่ไม่ได้วุ่นวายมาก
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่