ดรอบเรียนแล้วลาออก

คือเราเรียนปี 1 แต่ว่าเทอม 2 เราดรอปไปรักษาตัวเนื่องจากป่วยหนัก
แล้วกลับมาลงทะเบียนเรียนต่อปี 2 จนถึง ปี 3 เทอม 1 ค่ะ แต่ต้องลาออกตอนเทอม 2 เพราะไม่มีเงินเรียน
ออกมาทำงานได้ 4-5 ปีแล้วค่ะ ถ้าอยากกลับไปเรียนส่วนที่ดรอปไว้ กับ ส่วนของเทอม 2 ปี 3 มีโอกาสมั้ยคะ แบบเรียนเสริมเก็บหน่วยกิต หรือลงเรียนวันอาทิตย์ เพื่อรับวุติ ปวช.
เพราะตอนนี้ทำงานด้วยค่ะ หรือต้องไปนับ 1 ใหม่ที่ปี 1 คะ
#ตอนแจ้งออกทางวิลัยให้เหตุผลว่าเรียนต่อที่อื่นค่ะ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ถ้ามีใบทรานสคริป ที่ระบุว่าสอบผ่านวิชาอะไรแล้วบ้าง แล้วนำไปสมัครที่วิทยาลัย ที่ใหม่ก็สอบถามว่าสามารถเทียบโอนได้ไหมถ้าได้ก็อาจจะต้องเสียค่าเทียบโอนเพิ่มครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่