อยากตัดใจจากเพื่อนทำไงดีคะ?

สวัสดีค่ะเราอยากจะขอวิธีที่จะตัดใจจากเพื่อนเราทีค่ะ
คือเรื่องมันเป็นแบบนี้ค่ะ เราเจอผู้ชายคนนึงจาก โลกออนไลน์ตอนแรกเราฟอลเขาไป แต่ตอนนั้นเขายังไม่ได้รับฟอลเรานะคะพึ่งจะมารับตอน2-3วันหลังจากที่เราฟอลไป เราชอบเขามากๆรู้สึกว่าเขามีเสน่ห์และมีอะไรดึงดูด (เขาไม่ใช่คนไทยนะคะ) แล้วมันมีอยู่วันนึงเราลงสตอรี่แล้วเขาก็มา like สตอรี่นั้นของเรา ตอนนั้นดีใจมากเราก็ไม่รอช้าเลยdmเขาไปวันนั้นเลยแล้วเราก็ทำความรู้จักกันคุยกันหลังจากนั้นเป็นเวลาน่าจะ2เดือนแล้วค่ะคิดว่านะคะ เราชอบเวลาคุยกับเขามากๆ รู้สึกว่าคุยกับเขาแล้วมันมีความสุขและไม่เคยที่จะรู้สึกเหงาเลย เราปรึกษาเขาเขาปรึกษาเรา เทสเพลงและทุกอย่างของพวกเราชอบเหมือนกันหมดเลย ตอนนี้เรายังเป็นเพื่อนกันค่ะ ยังคุยกันเหมือนทุกวัน แต่มันก็เริ่มผูกพันธุ์กับเขาขึ้นมาตลอดเวลาที่เราคุยกัน เราอยากบอกเขามากค่ะว่าเราชอบเขา แต่มันก็ทำไม่ได้เพราะอายุของเราด้วยอายุเรากับเขาห่างกัน3ปีค่ะ ก่อนหน้านี้เราถามอายุกันแล้วนะคะตอนแรกเขาคิดว่าเราอายุเท่าเขา แต่ไม่เลยค่ะ 555 เขาก็โอเคค่ะ แล้วเราก็อยู่คนละประเทศกันด้วยถ้าเราจะทำแบบนั้นก็คงจะเป็นไปไม่ได้ เราไม่รู้ว่าจะทำยังไงดีคะ กลัวบอกเขาไปแล้วเขาจะเปลี่ยนไป และมองเราไม่เหมือนเดิม เลยอยากจะถามพี่ๆที่มีแระสบการณ์แบบเดียวกับเราทีค่ะ ทำไงดีคะ 🥹🥹🙏🙏 มาแชร์ กันได้นะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่