เสียงแรมร้อง? แล้วคียบอร์ดกดไม่ติด

ขอสอบถามหน่อยครับพอดีผมเจอปัญหาเกี่ยวกับคอมพิวเตอร์

กล่าวคือ คอมพิวเตอร์ของผมเปิดใช้งานได้ปกติ แต่พอใช้ไปสักพัก จะได้ยินเสียงติ้ดๆ ร้อง โดยจะร้อง แบบติ้ดๆ ยาว สักประมาณ 10 วิ แล้วหาย บางครั้งก็ร้อง ติ้ด ติ้ด ติ้ด แต่จะมาบ่อยหน่อย ซึ่งช่วยที่ผมสังเกตและพบว่า ชอบมาร้องตอนผมเล่นเกมออนไลน์ ซึ่งพอมีเสียงดังกล่าวร้องมานั้นผลที่เกิดขึ้นคือ ไม่สามารถกดคียบอร์ดได้ชั่วขณะที่มีเสียงร้องติ้ดๆ พอเสียงร้องหายไปก็กดใช้คียบอร์ดได้ปกติ หรือบางครั้งเวลาพิมพ์ข้อความ ถ้ามีเสียงติ้ดๆ ข้อความช่วงที่เราผิดก็จะกดไม่ติดเหมือนกัน จึงข้อสอบถามว่ามันเกิดปัญหาอะไรขึ้นกับคอมพิวเตอร์ผมรึป่าวครับ ทั้งนี้เมาส์ยังสามารถใช่ได้ปกติครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่