แฟนไม่คุยด้วยเพราะคิดถึงมากไป?

ตอนนี้ผมกับแฟนคบกันได้6เดือนแล้ว ผมกับแฟนมาเจอกันในที่ทำงานเดียวกัน ผมกับแฟนไม่ได้อยู่ด้วยกันบ้านผมจะไกลกว่าแฟนจากที่ทำงาน ประมาณเดือนที่5ผมต้องย้ายงานไปอีกสาขา ซึ่งไกลจากเดิมสำหรับผมระยะทางไม่ต่างกันแต่ไกลออกไปสำหรับแฟนผม ก่อนย้ายไปผมก็คุยกับแฟนแล้วว่าจะย้าย พอมาวันนึงแฟนผมป่วยผมก็แชทถามว่าเป็นยังไงมั่งตามประสาแฟนกัน แฟนผมบอกว่าไม่รู้จะไปหาหมอไหวมั้ย ผมเลยบอกว่าหาเพื่อนไปด้วยซักคนก็ได้ หลังจากนั้นเขาก็เงียบ หลังเลิกงานผมถามเป็นอะไรนางบอกเปล่าหลังจากนั้นอีกวันนึง ผมก็ถามอีกว่าเป็นอะไรมั้ยนางก็บอกว่า จะให้ไปหาหมอกับใครได้ขนาดผมยังไปหาไม่ได้เลย ผมก็เงียบไป ซักพักนางมาบอกว่าขอโทษนะที่งี่เง่าตอนแรกก็เหมือนจะทำใจได้นะที่ผมต้องอยู่ไกลพยายามไม่คิดมากนะแต่ก็คิดมาก นางรู้สึกว่าเมื่อก่อนตอนไม่มีผมเวลาทำอะไรมันก็ทำได้ไม่ต้องคิดถึงใครกลายเป็นว่าตอนนี้เขาก็คิดถึงผมนางก็สับสนกับความรู้สึกตัวเองนางบอกว่าที่ไม่อยากพูดเพราะว่านางไม่อยากพาผมรู้สึกแย่ไปด้วย นางเลยขออยู่คนเดียวซักพักขอเวลาไปทบทวนความรู้สึกตัวเอง(ผมเป็นแฟนคนแรก) ผมเลยตกลงไปผมโอเครนะถ้ามันดีกับตัวแฟนผม แต่ผมก็อยากคุยกับเขาอยากให้กำลังใจเขาเหมือนกันผมไม่อยากทิ้งเขาไปไหนเพราะเขาก็คอยให้กำลังใจผมตลอดก่อนที่จะเป็นแบบนี้ ผมแค่อยากระบายเฉยๆผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะต้องทำยังไงต่อไปดี
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่