ผู้หญิงในฝัน

วันนี้วันที่ 7/4/67 เวลาที่หลับตี5.30 เวลาตื่น8.40 ผมได้ฝันถึงผญ.คนหนึ่ง เขาเจอกันที่สถานที่ท่องเที่ยวหนึ่งเป็นเหมือนเมืองหรือวัดเก่า มีแม่น้ำหรือคลองกว้างใหญ่ ผมได้ขับninja400ตังโปรดของผมไปเที่ยวตามความฝันในชีวิตจริง ผมได้เช่ารถกอล์ฟขับแว้นคนเดียว ที่เรียกแว้นเพราะผมแว้นจริงๆนะครับ ผมขับไปทั่วเมืองหรือวัดจนทั่ว เกือบชนคนที่วิ่งออกกำลังกายด้วย ซึ่งเหตุการณ์นี้เคยเจอในชีวิตจริง ผมเเว้นมาเรื่อยๆ แล้วผมเกิดหลุดโค้งลงแม่น้ำ แล้วก็มีรถคันหนึ่ง honda civic สีขาว เกิดหลุดเหมือนกัน เขามากัน3คน รอดทุกคนนะครับ เขาขึ้นฝั่งคนละทิศละทาง เขาก็บังเอิญไปเจอผญ.คนหนึ่งในสามคนนั้น ผมรีบเดินไปช่วยดึงขึ้นมา เราเดินไปด้วยกัน ทำความรู้จักกัน คุยกันอยู่แบบนั้น จนถึงร้านเสื้อผ้า เราก็ซื้อมาเปลี่ยนชุดที่เปียกกันทุกคน ผมก็รอผญ.คนนั้นเรารู้สึกอยากคุยกับเขามากจริงๆ จนเขาออกมาเราก็ซัอน้ำมาให้เขา แค่คนเดียวนะ เรานั่งกันอยู่สองคน คนเพื่อนเขาเดินมาแซว แต่ก็แยกกันนั่งนะ แล้วผมก็บอกเขาว่าผมจะกลับแล้วนะ ก็ขอไปจีเขา จำได้แค่ตัวXนำหน้าแต่หน้าจะมีพยัญชนะอีก4-5ตัว ผมก็เดินไปหารถ แต่เราเกิดอยากคุยกับเขาขึ้นมาอีก เราก็เดินไปหาเขา บอกว่าเราอยากคุยด้วย เราก็คุยกันเชิงจีบ เขาโสด เราชอบเขามาก ถึงจะตื่นแล้วก็เถอะ มันแบอุ่น มันจุก มันอยากเจอ อยากตามหา แต่ไม่รู้จะทำยังไง ในเมื่อประเทศเรามีคนเป็นล้าน เราจำอะไรที่เป็นตัวเขาไม่ได้เลยเมื่อตื่น เราจะบมือกัน เราหอมแก้มกัน เรานั่งยิ้มด้วยกัน มีความสุขมาก แต่ก็เป็นได้แค่ฝัน ถ้าเธอมีอยู่จริง เราอยากจะเจอเธอจริงๆสักที ผมเขียนเรื่องนี้ไว้เพราะไม่อยากลืมความฝันนี้ มันมีความสุขมากจริงๆ
#แปลกเนอะจำได้ทุกอย่าง ยกเว้นตัวเขา สถานที่ผมสาบานเลยนะครับว่าไม่เคยไป
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่