Mac OS แตกไฟล์ rar หลายๆไฟล์ในครั้งเดียวเหมือน ใน pc ได้มั้ยครับ

ผมโหลดไฟล์จำนวนมากมาจาก google drive ตัวไฟล์เลยถูกบีบอัดแบ่งออกมาเป็น part หลายๆ part เรียง 1,2,3,4,5,6 ถ้าเป็น pc ผมก็จะทำตามภาพเลยครับแค่คลุมดำ คลิกขวา Extract to ไฟล์ทั้งหมดจะถูกรวมไว้ในที่โฟล์เดอร์เดียว  ผมใช้เป็น macbook pro m3 ครับ ลองโหลดแอปมาหลายๆแอปก็ไม่สามารถแตกไฟล์พร้อมกันได้รบกวนผู้รู้จริงด้วยขอรับ ! 

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
แตกไฟล์มากกว่า 1 ไฟล์พร้อมกันสามารถทำได้นะครับ ลองหา Archive Utility มาใช้แตกไฟล์บน macOS ดู วิธีการก็คลิกขวาเช่นเดียวกัน

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่