การแก้ปัญหาของธนาคารSCB

คือผมอยากรู้มากว่าทำไม แอพของ2ธนาคารใหญ่ที่ KT SCB ถึงใช้วิธีป้องกันมิจฉาชีพที่มักง่ายจังครับ คือภารหน้าที่ให้ แบรนด์มือถือ และก็ Google ผมติดต่อก็ให้ติดต่อแบรนด์มือถือกับทาง Google ทั้งๆที่เขาก็บอกว่าอันที่จริงมันอยู่ที่ตัวธนาคารเอง เพราะของเจ้าอื่นผมก็ใช้ได้ปกติ แต่2เจ้า คือ scbผมต้องใช้เพราะเงินเดือนเข้าแค่scbของบริษัท แต่ผมซื้อมือถือใหม่แล้วโหลดมันบอกแอพถูกปลอมแปลงให้โดนจาก Google play กูโหลดจากนั่นครับพี่ พอแจ้งก็ปัดภาระให้คนอื่นอย่างเดียว ทั้งๆที่ธนาคารเจ้าอื่นก็ใช้ได้ปกติ ปลอดภัยด้วย อันนี้เป็นวิธีแก้ปัญหาที่มักง่ายมากของธนาคาร คือธนาคารใหญ่นะ ด้วยประเด็นไม่รับผิดชอบอะไรเลยหรอครับ แจ้งไปก็ไม่แก้ แก้ระบบครับ โปรแกรมเมอร์ พวกนักพัฒนาเก่งๆไม่มีเลยหรอ เห็นธนาคารเล็กๆ แอพเล็กที่ฝากได้แถมดอกเบี้ยสูงกว่าscbอีกสแกนจ่ายได้ ลงทุนได้หมด อย่างd เขาก็ยังป้องกันระบบโทรศัพท์ใช้ได้ปกติ อย่าง k bankก็ใช้ได้ โทรศัพท์ ไม่ปัดปัญหาไปอื่นเหมือนของ2เจ้า อันนี้กะเอาอย่างเดียว เจริญ ไม่แปลกเลย เรื่องอื่นๆจะเชื่อได้ยังไง และไม่ต้องมาบอกให้ติดตอ ผมติดต่อคุณหลายครั้งมาก ว่าให้แก้ปัญหาแอพเข้าไม่ได้ ที่บอก แอพถูกปลอมแปลงทั้งๆที่โหลดจาก play store เหมือนกันหมดให้ได้ ก็ไม่แก้ สภาพโคตร ดีโทรศัพท์เครื่องเก่ายังพอถูๆได้พอเงินเดือนเข้ามาพอจะได้โอนออกจากแอพธนาคารของscb ไปแอพdimeหมดตลอด เพราะใช้dime k bank คร่องกว่า ไม่ต้องลำบากเสียตังค์เพิ่มพาเครื่องไ,ศูนย์ หรือ ติดต่อgoogleให้ยุ่งยากอีก กับการฝากเงินในธนาคารที่ดอกเบี้ยต่ำ การป้องกันความปลอดภัยแบบมักง่ายแบบนี้ ตอนนี้เขาอาจจะมาแรง แต่อนาคตไม่กี่ปี ผมเชื่อว่าธนาคารอื่นแซงแน่ เพราะสภาพนี้ แอพถูกปลอมแปลง โปรดโหลดใน play store สภาพ กูจะโหลดจากไหนล่ะถ้าไม่ใช่ play store  มักง่ายจัด แทนที่จะป้องกันจากในระบบ แค่นี้ก็น่าจะรู้แล้วว่าน่าจะฝากความหวังอะไรกับธนาคารได้รึเปล่า คือกองทุนผมพยายามไล่ขายออกละ เพราะแค่นี้ความน่าเชื่อถือก็ไม่มีแล้ว เอาแค่เดือนเข้า แล้วโอนออกก็พอ ถ้าไม่ติดกับบริษัทบังคับใช้ธนาคารไทยพาณิชย์รับเงินเดือนเลิกใช้ไปแล้ว ใช้ dime k bank ดีกว่า
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่