สอบถามเพื่อนๆหน่อยครับ พอดีไปตรวจเลือด HIV มา ผลออกว่าครั้งแรก + ครั้งที่ 2 - หมอสรุปผลไม่ได้ inconclusive

ส่วนตัว ไม่ใช่บุคคลเสี่ยงทุกรายการ
เพศสัมพันธุ์ ไม่เคยมี
รับเลือดจากผู้อื่น ไม่เคย
แม่สู่ลูก ไม่มี
เล่นยาเสพติด ไม่เคย

แต่ผลไปตรวจเลือด ออกมาก ครั้งแรก เลือดเสี่ยงติดเชื้อ HIV
หมอแจ้งว่าจะเจาะเลือดใหม่ตรวจครั้งที่ 2 ผลออกมาว่า ค่าไม่เหมือนกับครั้งแรก
ผลที่ได้ออกมาคือ inconclusive
ผมจิตตก  กังวลมากๆ ไม่เสี่ยงผมมั่นใจ

ผมต้องทำยังไง ต้องตรวจอีกครั้งไหม
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่