ถามคนที่เคยดูเรื่อง The Farewell แล้วได้ไปดูหนังเรื่องหลานม่า ไม่ทราบว่าระหว่างสองเรื่องนี้ชอบพอๆกันไหมครับ?

คำถามตามหัวข้อเลยครับ พอดีกำลังลังเลว่าจะดูหนังเรื่องหลานอาม่าดีไหม เพราะตัวเองดูหนังเรื่อง The Farewell มาก่อน แกนหลักของเรื่องที่อาม่าเป็นมะเร็ง, ความรัก, ความสัมพันธ์ระหว่างครอบครัวของอาม่าเหมือนกัน และการเป็นครอบครัวจีนเหมือนกัน ต่างกันแค่ประเด็นของ The Farewell จะเล่นเรื่องความแตกต่างระหว่างวัฒนธรรมตะวันออกกับตะวันตก ส่วนเรื่องหลานม่าเล่นประเด็น Generation Gap

เลยอยากรู้ว่าคนที่เคยดูเรื่อง The Farewell แล้วได้ไปดูหนังเรื่องหลานม่า ไม่ทราบว่าระหว่างสองเรื่องนี้ชอบพอๆกันไหมครับ?

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่