กำลังจะเกณทหารเรือครับเครียดมากเป็นห่วงคนที่บ้านครับ ขอถามครับ

ตอนนี้ผมเครียดมากครับ ผมสมัครใจ ทร.2/67 เพราะทหารอื่นเต็มแล้ว ตอนแรกจะลงทหารบกเขาหลอกว่ายังไม่เต็มผมเลยยกเลิกผ่อนผัน
1.ผมสมัครใจ6เดือน
2.ทหารเรือเขาฝึกโหดไหมร่างกายผมปวกเปียกอ่อนแอมาก🥲
3.คือผมยุทางใต้ (จ.สงขลา) แต่ผมต้องไปฝึกถึงชลบุรี ผมต้องทำไงถึงลงมาฝึกทางใต้ได้ครับ ตอนแยกหน่วยต้องเลือกอะไร🥹
4.ผมคิดถุกหรือคิดผิดครับผมเครียดมาก+ว่ายน้ำทำไรไม่เป็น🥹
5.คิดมากเพราะบ้านไกลทำอย่างไรไม่ให้คิดมากช่วยปลอบผมหน่อยนะครับ🥲
6.ของที่ต้องเอาไปมีไรบ้าง ร้อย1พัน1คืออะไรผมงงผมไม่เข้าใจครับ🥹
7.ผมไปคนเดียวไม่มีเพื่อนไรเลยเพื่อนได้ทหารบกหมดเลยครับ เครียดมากครับผมวิตกกังวลนอนไม่หลับมีสะดุ้งตื่นเป็นคนที่ยุแต่บ้านไม่เคยออกไปไหนเลยคิดหนักครับตอนแรกก็จะสมัครงานแต่ก็อยากทำทหารให้มันจบๆผมคิดดีไหมครับแบบนี้เข้าทหาร1สิงหาคม67 ปลด 1กุมภาพัน 68
8.นาฬิกาข้อมือเอาไปได้ไหม
9.ขอเน้นข้อนี้ทำไงให้ได้ลงใต้ตอนฝึก2เดือนเสจคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่