กินยาซ่าเชื้อเยอะแค่ไหนครับถึงทำให้เกิดเชื้อดื้อยา

ปกติผมเวลาไปหาหมอแล้ว อาการที่รักษามันยังไม่หายดีผมก็เลยเลือกซื้อยามากินประมาณ2-3ครั้งครับแล้วก็กินหมกก็หายดี แต่พอผ่านไปไม่นานผมก็ไปติดเชื้อมาอีก(หนองใน)ก็ไปรักษาเหมือนเดิมและได้ซื้อยามากินด้วย เป็นแบบนี้อยู่3รอบครับ คือประมาณ3เดือนแทบกินยาฆ่าเชื้อทั้งที่หมอให้กับซื้อมากินเองทุกวันเลยครับ แบบนี้เสี่ยงต่อการดื้อยามั้ยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่