เราอยากแต่งห้องแต่ค่อนข้างไม่อยากใช้เงินเทีาไหร่ค่ะแต่ก็อยากได้ไม่รู้จะทำยังไงดีTT

สวัสดีค่ะคือตอนนี้เราอยู่ประมาณ ม4 กำลังจะขึ้นค่ะแล้วอยากแต่งห้องมากๆๆๆเรารู้สึกอยากทำอย่างงั้นอย่างงี้ส่วนตัวไม่เคยมีโต๊ะมาก่อนพอแม่ให้งยมาซื้อก็หมดแล้วค่ะ โต้ะเก้าอี้ แต่รู้สึกอย่างแต่มากกว่านี้ แต่เป็นส่วนของเงินเก็บเราค่ะ ฐานะบ้านเราต้องบอกว่าอยู่ในระดับถูไถค่ะTT แต่คือตอนนี้เราค่อนข้างเสียดายเงินค่ะ แบบว่ากลัวไม่กล้าใช้กลัวหมด แต่ก็อยากทำมากๆ เพราะเวลาสามปีที่อยู่บ้านเราก็รู้สึกอย่างอยู่แบบแฮปปี้เห็นแล้วฮีลใจเวลากลับมาจากรร ทุกคนคิดเห็นยังไงกันบ้างคะ แต่เราไม่ได้บอกแม่ว่าเรามีส่วนตรงนี้ เพราะเวลาโดนยืมไม่เคยได้คืนเลย คืนแต่ก็ยืมอีกก็ไม่รู้จพคืนทำไม เรารู้สึกแย่ค่ะ อย่าพึ่งว่ากันนะคะ แค่อยากได้ความเห็นค่ะ😭😭😭
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่