การบิน นักบินพานิชตรี ม.รังสิต จบมาได้งานทำเลยมั้ยครับ

ตอนนี้ผมศึกษาการเรียนเกี่ยวกับการบินส่วนใหญ่ที่สอนเกี่ยวกับการเรียนเป็นนักบิน อาจจะทราบว่าถ้าเรียนคณะหรือสาขานี้ของม.รังสิต จบไปมีงานเลยไหมครับ หรือว่าต้องไปสอบแข่งเข้าสายการบินต่างๆอีกครับ แล้วถ้าจบมามีโอกาสได้งานเป็นนักบินของสายการบินต่างๆสูงไหมครับ กลัวถ้าเรียนแล้วจบมาไม่มีงานทำ แต่ตอนนี้เท่าที่ศึกษาเกี่ยวกับการท่องเที่ยวส่วนใหญ่เริ่มมีการเดินทางไปที่ต่างๆโดยสายการบินมากขึ้น พี่ๆคนไหนพอให้ความรู้และคำตอบได้ไหมครับ ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ🫶
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่