คนบุรีรัมย์พูดภาษาเขมรได้มั้ย

กระทู้คำถาม
เราไม่รู้นะคะว่าทุกคนเป็นเหมือนเรามั้ย คือเราอะค่ะเป็นคนบุรีรัมย์ ซึ่งเราย้ายมาเรียนที่กรุงเทพฯได้ประมาณ 2 ปีแล้วค่ะ ช่วงที่ย้ายมาที่กรุงเทพใหม่ไปก็จะมีคนถามบ่อยมากค่ะ ว่า เป็นคนบุรีรัมย์อ่ะพูดเขมรได้มั้ย พูดให้ฟังหน่อยสิ ซึ่งเราอยากบอกนะคะว่า เราเป็นคนบุรีรัมย์ ใช่ว่าจะพูด ภาษาเขมร ได้นะคะ เพราะว่าเราเป็นคนอำเภอ นางรอง ซึ่ง คนนางรองพูดภาษานางรองค่ะ ไม่ก็ โคราช
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่