ออกกะทันหัน ไม่ได้เงินเดือนหรอคะ?

สวัสดีค่ะ!แฟนเราเป็นพนักงานคาเฟ่หนึ่ง ทำงานได้1เดือน สังคมงาน Toxic จับกลุ่มเมาท์เด็กใหม่ ไม่สอนงานและไม่ใส่ใจ งานเบื้องต้นให้ฝึกงานก่อนหากผ่านจะได้รับสวัสดิการอย่างเช่น ประกันสังคม ซึ่งแฟนเราทำได้1เดือนยังไม่ผ่านโปร ลักษณะงาน ให้พักแค่ครึ่งชั่วโมง เลิกงานเลท40นาทีไม่ได้โอ เป็นต้น แฟนเราเลยตัดสินใจออกกะทันหันเพราะไม่ไหวแล้ว แต่เขาบอกหากไม่ไปช่วยเสาร์-อาทิตย์ ก็จะไม่ได้เงินที่ผ่านมา10วัน(ของเดือนที่2) แต่ตามที่เราหาข้อมูลนายจ้างไม่สามารถไม่จ่ายเงินได้ เหนื่อยทั้งใจ ทั้งกาย เหนื่อยแรงฟรี เลยอยากรบกวนถามพี่ๆที่มีความรู้ช่วยทีค่ะ ว่าแบบนี้เราทำยังไงกับนายจ้างได้บ้าง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่