Virtual Box ไม่แสดงเมนูให้เลือกตอนลงวินโดว์

มีใครใช้โปรแกรมจำลองวินโดว์อย่าง Virtual Box บ้างครับ
โน้ตบุ๊คผมเป็น Windows 11 ผมลงโปรแกรม  Virtual Box  ไว้จำลองระบบปฏิบัติการเก่า ๆ เช่น  Windows XP, Linux
ตอนนี้ติดปัญหาคือ
ผมเอาไฟล์ .iso Windows 7 ที่รวมหลาย ๆ เวอร์ชั่น เช่น Starter, Home, Pro และมีภาษาให้เลือก ภาษาอังกฤษ ภาษาฝรั่งเศษ อาราบิก
ผมเอามาติดตั้งในโปรแกรม Virtual Box
แต่มันไม่ขึ้นเมนูอะไรให้เลือกตอนลง Windows เลยครับ
กดเริ่ม มันก็ไหลเข้าไปเลย กลายเป็นว่า ได้ตัวจำลองวินโดว์เป็นภาษาอาราบิก หรือบางไฟล์ iso ก็เป็นภาษาอังกฤษแต่เป็น Windows 7 Home
ซึ่งปกติ ไฟล์ ISO ตัวนี้ ถ้าเขียนลงแฟลชไดรฟ์นำไปติดตั้งวินโดว์ ก็จะขึ้นเมนูให้เลือกปกติ แต่พอจำลองในโปรแกรม มันไม่โชว์
ซึ่งผมต้องการ Windows 7 Pro ภาษาอังกฤษ

แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่