สิทธิการเลี้ยงดูลูก

เรื่องมีอยู่ว่าเราจะเลิกกับพ่อของลูกค่ะตอนนี้ลูกได้ 10-11 เดือนแล้ว เพราะว่าเหมือนจะไปกันไม่รอด ตอนนี้เราอยากเลิกแต่พ่อเขาจะให้เราเอาลูกไว้ที่บ้านของเขา แต่ฝั่งเราไม่ยอม เพราะเขาจะเลี้ยงที่บ้านของเขา แล้วให้เราแค่ไปรับมาเที่ยวเล่นที่บ้านเราแล้วเอากลับคืน คือมันไม่ได้เราไม่ยอม ลูกของเราเป็นลูกสาว แต่กลับมีคนชอบพูดนะว่า ลูกผช.อยู่กับแม่ ลูกผญ.อยู่กับพ่อ อยากจะ บอกว่าไม่ใช่นะ เรากับแฟนไม่ได้แต่งงานกัน ไม่ได้จดทะเบียนสมรสกัน ถ้าเกิดต้องมีการขึ้นศาลกันขึ้นมาเราจะมีสิทธิ์ชนะไหมค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่