i7-9700 RTX2070Super Ram32 ใช้จอ 2k 144hz ได้ไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับตอนนี้กำลังตัดสินใจซื้อจอครับ
แต่กลัวว่าคอมจะ run ไม่ไหวครับ
เกมที่เล่นพวก Assetto corsa / CS2 / RDR2 / Squad / Valorant
เกมประมาณนี้กับ spec คอมผมตอนนี้พอจะเล่นไหวไหมครับ 2k 144hz บางเกมไม่จำเป็นต้องถึง 144fps ก็ได้ครับ
หรือควรไปซื้อแค่ 24 นิ้ว Full HD ดีครับ
แต่ใจอยากได้ 27 นิ้วครับแต่ FullHD กลัวตัวหนังสือจะแตกครับเลยว่าจะเอา 2K
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่