สงสัยครับ ถ้าเลือกตั้งที่ผ่านมา เพื่อไทยแลนด์สไลด์จริงๆ 350 เสียง ++ การเมืองไทยจะเป็นอย่างไรครับ

คือ ถ้าเลือกตั้งที่ผ่านมา เพื่อไทยแลนด์สไลด์จริงๆ เหมือนปี 2548  คิดว่าการเมืองไทยจะเป็นอย่างไรครับ ผมว่าเพื่อไทยคงไม่มีเหตุผลอะไรต้องไปเอาพรรคอนุรักษ์นิยมมาร่วมรัฐบาลอยู่แล้ว ตั้งรัฐบาลพรรคเดียวได้เลย  พรรคที่เหลือก็จะเป็นฝ่ายค้านไป  ก้าวไกลก็อาจจะไม่โดนเพ่งเล็งมาก  เรื่องดีลลับคงไม่มีใครพูดถึง สถานการณ์บ้านเมืองจะเป็นอยู่อย่างปัจจุบันมั้ยครับ ผมว่า ลุงตู่ลุงป้อม คงได้กลับบ้านจริงๆ เพราะเสียงเพื่อไทยเกินพอแล้ว
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่