รบกวนแนะนำแอมป์สำหรับลำโพง NPE NP-602 ให้หน่อยครับ

ที่บ้านมีลำโพงเก่า NPE NP-602 2ตัว ได้มาจากที่ทำงานของคุณพ่อครับ มีแต่ตัวลำโพงเลยครับ อยากขอรบกวนสมาชิกทุกท่านให้คำแนะนำว่าควรใช้แอมป์แบบไหนให้หน่อยครับ หรือ เพิ่มเติมส่วนอื่นให้ด้วยยิ่งดีเลยครับ ผมลองพยายามหาข้อมูลในกูเกิ้ลแล้ว แต่ก็ไม่เข้าใจจริงๆ ทางนี้ไม่มีความรู้เรื่องลำโพงเลยครับ ด้านหลังตัวลำโพงเขียนไว้ว่า 180 W 8 Ohmครับ ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านที่มาแบ่งปันความรู้ด้วยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่