รีวิวสาธุ [Netflix] เเบบไม่อวย ไปต่อหรือพอเเค่นี้ ss2?

กระทู้คำถาม
ก่อนอื่นเลยผมต้องบอกก่อนว่าตื่นเต้นมา เเละรอซี่รี่เรื่องนี้เข้าเเค่โปรเตอร์ก็น่าสนใจเเล้ว ปังสุดๆ

ยังไงก็เกี่ยวกับด้านมือของวงการพระในบ้านเราเเน่นอน 

เรื่องย่อ
สามเพื่อนสนิทคนรุ่นใหม่ไฟแรงต้องหาทางใช้หนี้ก้อนโต หลังสตาร์ทอัพของพวกเขาล้มไม่เป็นท่า จังหวะนั้นเองพวกเขาก็บังเอิญค้นพบโอกาสทาง “ธุรกิจ” ที่เหลือเชื่อ นั่นก็คือการอาศัยช่องทางหาเงินจากความศรัทธาในศาสนาของผู้คน
ผมชอบการนำเสนอนะครับ นำเสนอได้ดี มีความรู้เหมือนเราดูซี่รี่สตาร์ทอัพ ดำเนินเรื่องไม่น่าเบื่อ เเต่เเค่เเอบผิดหวังว่าจะนำเสนอ ธุรกิจพุทธพาณิชย์
ได้ดากกว่านี้ เข้มเข้นมากว่านี้ เเต่ก็ยอมว่าถึงจะได้ไม่ได้ที่คาดไว้ เเต่ยังทำได้สนุก น่าติดตาม สนุกเพิ่มขึ้นทุก EP. 

ทีคาใจที่สุดคือตอนจบ เขาจะสื่อว่าอะไร พ่อวินเคยทำเเบบวินมาก่อนหรอ หรือ พอวินหายไปไหน เเล้วถ้ามีภาคต่อไปวินจะกลับมาทำคนเดียวหรือป่าว
เพราะเพื่อนๆคนอื่นก็ดูไม่น่าจะเอาด้วยเเล้ว เดียร์ก็เตรียมหนีไปหาพ่อ เกมส์ก็มาทำเพราะอยากประสบความสบเร็จเฉยๆ เเต่วินยังมีเรื่องปมพ่อที่ต้องตามหา
เเอบหวังให้มี ss 2 นะครับ

ส่วนคะเเนนผมของให้ที่ 8/10 ครับ

เเล้วเพื่อนๆคิดเห็นยังไงลองคอมเม้นเล่าให้ฟังหน่อยนะครับ อยากได้เเนวคิดอื่นๆมาลองคิดดู
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
เราดูแล้วก็มีงงๆค่ะ แต่ก็ชอบนะคะ
อยากให้ไปต่อ SS2
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่