ถ้าจะเรียนมหาลัยคณะดนตรีจบไปเปิดวงได้เลยไหมครับ

ตอนนี้ผมอยู่ปวส1ปีหน้าก็จบส.2แล้วครับจบด้านคอมพิวเตอร์​ธรุกิจดิจิทัลนะครับอีกใจนึงก็อยากเรียนต่อสายนี้เลยอีกใจนึงก็ไม่รู้ว่าถ้าเราเรียนสายคอมต่อไม่รู้ว่าในมหาลัยจะมีวงดนตรี​ให้ซ้อมอยู่หรือป่าวตอนนี้ผมเล่นกีต้าร์​มาประมาณสามปีกว่าแล้วครับพอรู้เรื่องสเกลนิดน่อยเล่นเพลงได้ประมาณ20เพลงเองจริงอยากไปเล่นแถวร้านเหล้าครับแต่เพลงที่ผมแกะคนในวงไม่ค่อยอยากเล่นกันผมจึงอยากจะไปต่อมหาลัยเลยเพื่อจะได้เป็นวงของตัวเองสักทีคือเพลงที่คนในวงเล่นมีแต่3ช่าครับผมไม่ชอบมันแกะยากแล้วเร็วด้วยแต่เพลงที่ผมแกะมันยากกว่าก็จริงครับแต่มันเป็นเพลงที่ผมชอบผมเลยแกะได้อยากรู้ครับว่าผมจะต่อสายดนตรีหรือว่าต่อสายตรงเลยขอถามอีกเรื่องนะครับว่าเราเรียนต่อคอมอีก2ปีแล้วเราเรียนคณะดนตรีต่อได้ไหมคนับอยากรู้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่