กำลังหาซื้อโทรศัพท์ค่ะ แต่ลังเลอยู่

ส่วนตัวแอบเล็งsamsung a55 5g ไว้ แต่ก็ยังไม่แน่ใจ

ไม่ติดเรื่องเล่นเกมค่ะ ไม่ค่อยเล่นเกมส์ในโทรศัพท์อยู่แล้ว ส่วนตัวอยากได้โทรศัพท์ที่แบตดี แล้วก็เสปคดี เล่นไปแล้วไม่ค่อยอืดค่ะ ออกแนวไอโฟนเลยก็ได้ ส่วนเหตุผลที่ไม่เลือกไอโฟนตั้งแต่แรกเพราะ ไอโฟน15ออกมาแบตก็ยังไม่ถึง5000เลย(⁠╥⁠﹏⁠╥⁠)

โทรศัพท์มีแค่ใช้ชีวิตประจำวันทั่วไปค่ะ ไม่ค่อยได้ใช้โหลดไฟล์หนักๆอะไรมาก แต่จะมีที่ต้องปล่อยฮอตสปอตแทบจะตลอดเวลาเพราะปล่อยเข้าเชื่อมกับไอแพดค่ะ

เรื่องกล้องขอแค่ไม่ลงเท่าพวกเรทราคาสองสามพันก็โอเคค่ะ ส่วนตัวที่ยังลังเลa55เพราะว่ากล้องหน้าที่ซีดกับกล้องหลังที่สีไม่ค่อยชัด (ค่อนข้างชอบภาพที่เหมือนถ่ายจากกล้องไอโฟนค่ะ มันดูสมจริง คมชัด รึป่าว55555 แต่ชอบมู้ดแนวๆนั้นค่ะ)

มีงบไม่เกิน15000 ค่ะ เป็นอีกเหตุผลที่ไม่สสามารถเลือกไอโฟนได้5555

แนะนำหน่อยนะคับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่