อยากแชร์ประสบการไปทำหน้าที่คลินิกดังแห่งหนึ่ง เพราะสนใจโปรและอยากลองทำ

สวัสดีค่ะ อยากแชร์ประการณ์ทำหน้าที่คลินิกแห่งหนึ่งค่ะ เราสนใจการทำหน้านี้มานานมากแล้ว บวกกับเลื่อน ตต แล้วเจอบ่อยมากเราเคยทักไปถามกับทางแอดมินแล้วค่ะว่า ราคาตามที่โปรโมทเลยไหม มีค่าใช้จ่ายอะไรเพิ่มอีกไหมนอกจากนี้ซึ่งแอดมินบอกว่า ราคา ตามโปรโมชั่นเลยค่ะ แต่บวกเพิ่มค่ายาอีก 450.- ไอ้เราก็เอ๊ะหน่อยๆ ว่ายาทาหลังทำ ไมแพงจัง แต่เราก็ไม่ได้อะไรคือเราก็ถามข้อมูลหมดที่เราอยากรู้ สรุปเราทำไม่ได้ เพราะต้องรักษาสิวให้หายก่อน เราเลยรักษาจนหายค่ะพอหายเราทักไปใหม่ ก็ทำโปรนี้ๆๆค่ะ ก็โอเคดิลจบ พอวันทำจริง ไปถึงตามนัด เราก็ไปเดินไปที่บริการ พนักงานถามว่านัดไว้ไหมคะ นี่บอกนัดไว้ค่ะ รอบ16.00น. เรามาถึง 15.36น เพื่อกรอกข้อมูลกับแปะยาชาตามแอดมินแจ้ง แล้วเราก็ยื่นบัตร ปชช สรุปพนักงานทำหน้างงๆเหมือนนี่ไม่ได้นัดไว้แล้วถามย้ำว่านัด 16.00น. ใช่ไหมคะ แล้วก็สีหน้าแบบงงๆ แล้วก็ให้กรอก กรอกเสร็จแล้วก็ให้เรานั่งรอ สรุปเดินมาแล้วขอดูหน้าแล้วเดินนี่บอกว่าเป็นหลุมสิวค่ะเลยอยากลองทำแล้วพนักงานกลับไปเอา โปรมาขายแล้วพูดว่าทดลองทำครั้งแรกมันไม่เห็นผลอะไรหรอก ถ้าจะให้เห็นผลต้องทำต่อเนื่อง ซึ่งอันนั้นมันก็จริงแหละ แต่เราเห็นรีวิวคนทำมาว่าหลังทำมันประมานนี้ๆ เราเลยอยากมีฟิลแบบเอออยากลองจะดูว่าได้ขนาดไหน เพราะเรารู้ว่าหน้าม้ามันก็เยอะ เราก็อ่านเม้นมาก่อนหน้ามีคนไปทำมาก็บอกว่าดีขึ้นมาระดับนึง เราก็อยากได้แบบนั้นไง อยากรู้ว่าหน้าเรามันจะได้แค่ไหนเลยตัดสินใจมาทำ  แล้วพนักงานก็เอาโปรฉีดๆ เสนออีก ซึ่งเราตัดสินว่าจะทำแค่นั้น ไม่อยากเสียเงินเพิ่ม (พอถึงค่านามันอีกราคานึงคือ 200 .- แทนค่ะ )เราบอกว่ามีงบเท่านี้ค่ะ อยากลองทำดู แล้วเราปฏิเสธไปบอกมีงบเท่านี้แล้วก็ตื้อบอกงั้นเอาโปรนี้แทนไหม ราคาโปร ก็2000มีทอน ขณะนั้นอะที่เราปฏิเสธอะก็ชักสีหน้าละ เราเลยทักถามแฟนเรา ว่าทำแบบนี้ๆเพิ่มเธอว่าโอเคไหม แฟนเราตามใจไง แต่เราอะไม่อยากเสียเงินเพิ่ม สรุปเราก็เออรำคาญยอมจ่ายเพิ่มอีกเพราะแบบในใจคือไม่ชอบฟิลนี่เลยให้มันจบๆไปแล้วพนักงั้นก็ไปเอาคิวอาร์โค้ดมา เราจ่ายสแกน ยังไม่ได้ทันกดโอนเลยพนักเดินหนีไปคุยกับเพื่อนแล้ว เราโอนเสร็จแจ้งเค้าว่สโอนแล้วค่พร้อมให้ดูหน้าจอ พนักงานบอกเดินเข้าไปรอข้างในที่มีโซฟาเลยค่ะ เราแบบเอ้า อะไรว่ะ คือกูทำไรผิด ก็ไม่ได้ซื้อเป็นลค.ที่จ่ายค่าทำแพงๆถึงต้องแบบนั้นเลยหรอการบริการ คือเราก็ไม่ได้แต่งตัวแย่นะคะ แล้วพอนั่งรอก็นานพอสมควรเพราะคิวเยอะ พอเราแปะยาชาขณะทำหมอก็ถามพูดปกติดีมีขายของนิดหน่อยปกติทำเสร็จก็มี Terapist มาขายครีมต่อเราก็ปฏิเสธ เพราะก็เสียค่ายาทาไปแล้วไง 200แล้วก็มาปะคบหน้าเพื่อรอฉีดที่ซื้อเพิ่มไป ยอมรับเจ็บเหมือนมดตัวใหญ่กัด55 พอเสร็จเราถามหมอกับน้องพยาบาลอีกคนว่ากลับได้เลยไหมคะ เค้าบอกกลับได้เลย เราก็โอเคขอบคุณค่ะ เกินมาถึงข้างหน้าแล้วก็เดินช้า สรุปพนักงานไม่พูดเลยนะว่าขอบคุณที่มาใช้บริการเงียบกริบ เม้า์มอยกันสุด แต่ก่อนหน้านี้ตอนที่เรากรอกข้อมูลอะ ใครเดินเข้าเดินออกพูดหมด หรือเห็นเราเป็นเด็กกระโปโล เราก็ 25 แล้วนะ เราแค่แบบอืออออ จบ ให้มันจบ ไม่รู้จะพูดไร อ่อ ช่วยยาทาก็ไม่มีซองกระดาษใส่ให้เรากลับเ้วยนะคะ แค่เอายามาให้ตอนขายคอร์สแล้วอธิบาย นี่ต้องถือกลับเพราะกระเป๋าที่พกมันมันใส่แค่พวกยาดมโทรศัพเงินได้นิดหน่อยค่ะ ตอนนี้หน้า รอดูผลค่ะว่าได้เท่าไหน อยากรู้ฟิลการทำค่ะ ถ้าหลุมสิวมันตื้นขึ้นระดับนึงเราก็ดีใจแล้ว ขอบคุณที่มาอ่านกันนะคะ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่