ทำไมเน็ตดีเเทคช้ากว่าเดิมทั้งที่เสียเงินจ่ายเพิ่มขึ้น?

กระทู้คำถาม
ขอเล่าก่อนค่ะว่าเราเคยใช้โปรเน็ตในราคาสองใบเเดงเเล้วตอนนั้นไม่มีอะไรเเย่เลยค่ะ ลื่นดีด้วยซ้ำใช้มา2ปีได้ค่ะ เเล้วพอเราเน็ตหมดก็เติมเหมือนเดิมค่ะเเต่ทีนี้ข้อความจากดีเเทคบอกเรามาว่า เติมเงินให้ครบสองใบเเดง+25บาท ถึงจะต่อเน็ตให้ ตอนนั้นเราไม่ได้คิดอะไรเลยค่ะเติมเงินเพิ่มเเล้วก็ใช้ได้ประมาณ1เดือนกว่าๆเเละเติมอีกทีไปเมื่อสิ้นเดือนมี.ค.จนเมื่อวันที่1เมษาในช่วงกลางคืน เน็ตเเย่ขึ้นมากๆค่ะ ทำอะไร ไม่ได้เลย โหลดไม่ได้เหมือนตอนปิดเน็ตเลย เรารีเครื่องไปก็เหมือนเดิมค่ะ เเย่มาก ขนาดเราจะค้นหาว่าทำไมเน็ตเเย่ เรายังค้นหาไม่ได้เลยค่ะ จนวันนี้(2เมษา) ตอนกลางวันเล่นได้ปกติเเต่ก็ยังรู้สึกว่าไม่เหมือนเดิม พอมาตอนกลางคืนห่วยมากค่ะ เมื่อ2ทุ่มเลยครึ่งมานิดๆ จะโหลดรูปอะไรโหลดไม่ได้เลยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่