รบกวนสอบถามขอคำแนะนำทริปStrasbourgไปMunichค่ะ

สวัสดีค่ะ ขออนุญาตรบกวนสอบถามการเดินทางและเมืองหรือสถานที่ ที่ควรแวะเที่ยวในประเทศเยอรมัน โดยเริ่มต้นเดินทางจากเมือง Starsbourg ไปถึง Munich ที่สามารถเดินทางโดยรถสาธารณะพร้อมผู้ใหญ่อายุ50ปลาย-60อีก4คนค่ะ (วันก่อนหน้านี้เที่ยวในแถบPaisมาก่อนแล้วค่ะ)
เดินทางช่วงต้นเดือนพฤศจิกายน มีเวลาประมาณ4วันค่ะ (ไม่รวมเวลาที่จะเที่ยวในMunichอีก2วันก่อนขึ้นเครื่องกลับค่ะ)
ideaในใจคิดว่า แวะนอนHeidelbergสัก2คืนและไปเที่ยวเมืองใกล้เคียงแบบ1day trip แล้วค่อยเดินทางต่อไปMunichจะดีไหมคะ

ปล.เคยคิดจะเช่ารถขับแต่เนื่องจากไม่เคยขับรถเที่ยวในยุโรปมาก่อนเลยและทริปนี้มีสมาชิกรวมทั้งหมด6คนกระเป๋าใบใหญ่อีก6ใบ ต้องเช่าเป็นรถตู้ขึ้นไป เกรงว่าจะไม่ถนัดขับเหมือนรถเล็กเลยตัดการเดินทางด้วยการเช่ารถขับออกค่ะ

เพี้ยนขอบคุณ
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่