ทำงานหรือเรียนต่อดี

อยากถามทุกๆคนว่าจบปวสแล้วเราควรทำงานเลยดีไหมคะหรือว่าเราควรเข้ามหาลัย ฟังมาจากหลายๆคนก็บอกว่าให้ทำงานเลยเพราะส่วนใหญ่จบปวสแล้วได้งานเลยใครๆก็รับแต่ถ้าไปเรียนมหาลัยต่อก็เสียเวลาสู้ทำงานเลยไม่ดีกว่าหรอ เลยอยากฟังความคิดเห็นของแต่ละคนค่ะเครียดหนักมากจริงๆ4555555

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ทำงานเลยก็ได้  หรือเรียนต่อก็ดี
หรือ ทำงานไปด้วย เรียนไปด้วยก็ได้ครับ  เรียนภาคพิเศษ เสาร์ อาทิตย์ หรือเรียน มสธ อะไรแบบนี้ก็ได้

ถ้าเรียนต่อ มันจะสามารถ ต่อยอดหน้าที่การงานให้เราในภายภาคหน้าได้ด้วยครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่