สัญญาจ้างงานล่าช้าเกินไปไหม

คือผมสมัครงานกับบริษัทนึงส่ง cv ในการสมัครต่างๆ(ซึ่งงานนี้ผมไปโพสต์ตามกลุ่มเฟสบุ๊คแล้วเขาติดต่อ inbox มาส่วนตัว) ซึ่งตัวผมเป็น นักศึกษาจบใหม่ และตำแหน่งที่สมัครคือ ux/ui designer แต่ด้วยที่ผมได้ฝึกงานหรือมีผลงานต่างๆ จะเป็นไปทาง ux มากกว่า และตอนสัมภาษณ์ทางบริษัทได้แจ้งว่าทางบริษัทจะรับทำ ui เป็นส่วยใหญ่ 70% เลย แต่ผมก็บอกเขาว่า พร้อมเรียนรู้งาน สะสมประสบการณ์ครับ ก็ผ่านไปได้ด้วยดี แล้วผ่านมา 2วัน hr โทรมาคุยเรื่องเงินเดือนและวันเริ่มงาน ก็ตกลงกันเรียบร้อย และผ่านไปประมาณ3-4วัน hr โทรมาแจ้งเรื่องงานเือนว่าผ่านแล้ว แต่ขอเลื่อนวันเริ่มงานออกไปประมาณ 1 เดือนเลยครับ ก็ตกลงกัน และก็คุยเรื่องเอกสารต่างๆที่ต้องเตรียม คุยเสร็จผมก็เตรียมเอกสารส่งไปทางอีเมลเรียบร้อย แต่เรื่องสัญญาทางเขาแจ้งว่าจะส่งมาทางอีเมล จนตอนนี้ผ่านไปประมาณ 1 สัปดาห์แล้วครับ ยังไม่มีการตอบกลับมาเลย 
อยากถามผู้รู้ หรือมีประสบการณ์ ช่วยแชร์แสดงความคิดเห็นหน่อยครับ 

ขอบคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่