Godzilla x Kong: The New Empire ดูเอามันส์น่ะพอได้ แต่หลายจุดมันก็ชวนให้ เอ๊ะ ? ( มีคำถาม และมีสปอย ครับ )

" กระทู้นี้ มีสปอยล์เนื้อหานะครับ "
พึ่งมีเวลาว่างไปดู Godzilla x Kong: The New Empire   ครับ
พยายามอ่านรีวิวจากหลายๆเพจ ก็คงต้องถอดสมองก่อนไปชม 
ตั้งใจจะไปเสพความบันเทิงล้วนๆ ไปดูสัตว์ยักษ์ตีกันแบบฉ่ำๆ   
แน่นอน ผมได้ตามที่หวังครับ  มันให้ความบันเทิงแบบที่ผมหวังไว้
พาร์ทของคนมีบทน้อยลง แต่ก็มียังตัวละครที่น่ารำคาญอยู่จนได้ ( ผู้กำกับเขาคงอยากให้มีตัวโจ๊กมั๊งครับ )
แต่หลายจุดมันก็ชวนให้สงสัยจริงๆนั้นแหละครับ  หรือว่าผมดูพลาดจุดไหนไป
( ขออภัยหากจำชื่อตัวละครไม่ได้ )
1.นางเอก ไปหาคนผิวสี ( ตัวโจ๊กของเรื่อง )  เรื่องความหมายของสัญญาณที่ได้รับ  แล้วคนผิวสีเนี่ยมันรู้ได้ยังไงว่านี่เป็นสัญญาณขอความช่วยเหลือ
แค่เทียบกับสัญญาณแบบนี้จากที่เคยเกิดขึ้น ก็ไม่มีอะไรบ่งชี้ว่าเป็นการขอความช่วยเหลือ
2.คองปวดฟัน แล้วขึ้นมาบนโลก  นางเอกเจอก็โทรตามพระเอกที่เป็นสัตว์แพทย์มารักษา  แต่พระเอกรู้ได้ไงว่าคองปวดฟันซี่ไหนถึงได้เตรียมฟันปลอมมาใส่ได้ถูกซี่ ครับ
3.ตอนที่คองเผชิญหน้า สการ์คิง ครั้งแรก    สการ์คิง รู้ได้ยังไงว่า คอมใส่ฟันปลอม (ถึงขนาดเปิดริมฝีปากคองมาดู แล้วหัวเราะ )
4.อะไรจะบังเอิญขนาดนั้นว่า คองบาดเจ็บที่แขนขวา แล้วโมนาช ก็สร้างแขนไฮเทคอะไรนั่นเป็นแขนขวาแบบเหมาะเหม็งเลย  หรือเขาสร้างไว้ทุกส่วน
5.ตามที่ผมเข้าใจ พระเอกเนี่ยไม่ได้เกี่ยวข้องกับโมนาช  ทำไมรู้เรื่องอะไรของโมนาชลึกจัง  หรือผมเข้าใจผิด ตกหล่นไปตรงไหน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่