ตามหาหนังค่ะ!!!

เป็นหนังเก่าของยุโรปค่ะ น่าจะอเมริกา เรื่องคือนางเอกเป็นหมอ แล้วก็ชอบฝันถึงสวนดอกไม้อันนึงบนดาดฟ้าที่นึงตลอดทั้งที่ตัวเองไม่เคยเจอ พระเอกถ้าจำไม่ผิดน่าจะเป็นนักจัดสวนค่ะ วันนึงนางเอกน่าจะประสบอุบัติเหตุ แล้ววิญญาณก็หลุดออกจสกร่างมาตามพระเอก ขอให้พระเอกช่วยตามหาให้หน่อยว่าเธอคือใคร เพราะจำไม่ได้ว่าตัวเองเป็นใคร ทำอาชีพอะไร หรือตายหรือยัง เรื่องดำเนินไปเรื่อยๆ นางเอกตอนจบฟื้นขึ้นมาค่ะ แต่ให้หัวดันไม่มีความทรงจำตอนเป็นวิญญาณเลย แล้วตอนจบก็ได้ขึ้นำปบนดาดฟ้ารพ.(หรือบ้านนะ) แล้วก็เจอกับสวนที่ตัวเองฝันมาตลอด แล้วก็เจอกับะระเอกด้วย จำได้แค่นี้ค่ะ มันเป็นหนังนานมาน่าจะ 10ปี+ เคยดูจากช่อง mono รบกวนตามหาให้หน่อยนะคะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่