ผู้เช่าห้องไม่มีเงินจ่ายค่าห้องทำไงได้บ้างคะ

ขอความช่วยเหลือหน่อยค่ะ เนื่องจากมีคนเช่าห้องที่หอพักแล้วเขาป่วยไม่มีแรงทำงานไม่มีเงินจ่ายค่าห้องแม่เราเห็นใจเขาให้เขาอยู่ทีนี้เขาทำงานไม่ได้ติดกันหลายเดือนแล้วให้เขากลับบ้านเกิด เขาก็ไม่ยอมกลับ ขอเบอร์ญาติเขาจากเขา เขาก็ไม่ให้ พอแม่เราโพสเฟสติดต่อหาญาติให้เขามารับเพราะเขาทำงานไม่ได้เขาก็มาว่าแม่เราไม่ดีอีกหาว่าแม่เราไปประจานเขาในเฟส คนรู้กันทั่วประเทศทั้งๆที่เขาควรจะมีจิตสำนึกบ้างว่าตัวเองทำงานไม่ได้ ต้องมาพึ่งคนอื่นแบบนี้แม่เราพูดจนแม่เราอายแทนแล้วค่ะ จะล้อคห้องตอนเขาออกไปก็ไม่ได้อีกไปสงสารเขาอีก มีมูลนิธิหรือหน่วยงานไหนที่พอจะช่วยมารับเขาแล้วพาไปส่งที่บ้านเกิดเขาให้ได้บ้างมั้ยคะ ตอนนี้ค่าห้องเกือบ2หมื่นแล้ว บ้านเกิดเขาอยู่ที่จ.นราธิวาสค่ะ ช่วยหน่อยค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่