เซ็นเอกสาร DS2019 ผิดทำอย่างไร?

สวัสดีค่ะ🙏 นี่เป็นครั้งแรกที่ตัวเราเขียนกระทู้เพื่อต้องการจะแชร์ประสบการณ์ส่วนตัวที่เจอกับตัวและคิดว่าอาจช่วยเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ที่ประสบการณ์ปัญหาเดียวกันได้นะคะ ตามหัวข้อเลยค่ะ เราเซ็นเอกสารผิดเราได้เซ็นDS2019ที่ช่องที่ผู้ช่วยท่านทูตต้องเซ็นให้เราแทน ตอนนั้นในวันที่เราได้เอกสารต้องยอมรับว่าเราไม่รอบคอบเองและเซ็นลงไปค่ะ ทางเอเจ้นซี่ก็บอกแค่ว่าทำอะไรไม่ได้หากเราจะลบเองหรือขีดฆ่าก็ไม่ได้ด้วยเช่นกันค่ะ ตอนนั้นเลยไม่ได้ยุ่งอะไรกับเอกสารอีก หากจะขอใหม่ก็ต้องเสียเงินประมาณ 200 ดอลลาร์อัพและคิดว่าคงไม่ทันวันนัดสัมภาษณ์วีซ่าของเราด้วย ระยะเวลาที่รอสัมภาษณ์เราเครียดมากว่าจะมีผลกระทบแน่เลย แต่อยากจะบอกทุกคนว่าใจเย็นๆมีสติและหายห่วงได้เลยน้าาาา ในวันสัมภาษณ์จะมีพี่คนไทยที่อยู่ข้างในที่จะตรวจเอกสารและให้เราสแกนนิ้วมือแก้ไขให้ค่ะ ***แนะนำว่าเราควรจะแจ้งเค้าไปตรงๆนะคะว่าเซ็นเอกสารผิดขอรบกวนให้เค้าแก้ไขให้หน่อย เพราะเราคิดว่าถ้าหากไม่แจ้งเค้าอาจจะไม่ได้ใส่ใจจุดนั้นที่เราพลาดก็ได้ค่ะ และเพื่อสงวนสิทธิ์ของเราด้วยค่ะ*** 

ทั้งหมดก็มีเพียงเท่านี้ กระทู้นี้อาจจะมีประโยชน์ไม่มากก็น้อยกับทุกคนที่ผ่านมาเห็นนะคะ ขอให้โชคดีและผ่านมันไปได้ด้วยดีค่ะ Good Luck 🥰 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่