「April Fools Day」บอกเพื่อนที่ทำงานว่าเรามีแฟนแล้ว แต่เพื่อนในนั้นคิดว่าเราโกหก

คือเขารู้อยู่แล้วว่า วันนี้เป็นวันโกหก ซึ่งแน่นอนว่า เรื่องเล่าอะไรต่างๆ นานา ที่จะเอามาเมาท์มอยล์ มันน่าเชื่อถือยาก 55555
.
ขอเข้าเรื่องดีกว่าค่ะ คือแฟนของเราที่เรากำลังคบกันอยู่ เขาเป็นคนที่เอาใจใส่เรื่องการงานมากๆ คอยดูแลเอาใจใส่เราตลอด จนเรารู้สึกหลงรักเขาไปเลย 55555
ลืมไปเลยว่า เราคบกับแฟนมาตั้งแต่ กลางเดือน มี.ค. แล้วค่ะ
(แฟนเราทำงานอยู่ คนละที่กับที่เราทำนะคะ)

.
พอเราเอาเรื่องนี้ไปบอกกับเพื่อนๆ ที่ทำงานว่า เราได้แฟนคนแรกในชีวิตแล้ว
พวกเขาก็แอบหัวเราะและตอบเราว่า "ไอ้หนู โกหกป่ะเนี่ย นี่มัน AFD นะจ๊ะ"
เราเลยนึกในใจว่า เขาไม่เชื่อเราเพราะวันนี้เป็นวันโกหกหรือเปล่า
เลยพยายามอธิบายให้เพื่อนที่ทำงานร่วมกับเราให้เข้าใจมากที่สุดค่ะ
ไม่งั้น เขาจะคิดว่าเราเป็นพวกชอบคัน // หวังว่าจะเข้าใจนะคะ 🥹
แต่เพื่อนเราก็ไม่ได้คิดอะไรมากค่ะ 55555 เขาอาจจะตกใจ
.
สิ่งสุดท้ายที่อยากจะบอกก็คือ
[Spoil] คลิกเพื่อดูข้อความที่ซ่อนไว้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่